forum

FAQ: รวมกระทู้เก่า

posted
Total Posts
3
Topic Starter
Frostmourne
เพื่อจะจัดระเบียบ sticky topic ให้เรียบร้อยมากขึ้น ผมเลยทำกระทู้เดียวที่รวบรวม link ที่จำเป็นต่างๆไว้ในนี้ครับ
(บางอันเก่ามากแล้วแต่ก็ลองๆเช็คก่อนเผื่อเจออะไรที่ต้องการ)

เริ่มเล่นใหม่ใช่มั้ย? อ่านนี่เลย [under-renovation : update by illuminist
S i R i R u's Storehouse by Cyril Scarlet
Thai Beatmapper Club!![TBC] by orioncomet
มีปัญหาอะไรสงสัยเกี่ยวกับการทำ Beatmap โพสได้ที่นี่เลย by Frostmourne
การเชื่อมต่อ IRC เข้าสู่ห้อง #thai + โดย ChatZilla , Client by illuminist
[Tip] Alternate beatmap download link เอาไว้หลบคำสาป 500 วิ by illuminist
[Help and Technical Support] มีปัญหาอะไรมาโพสในนี้กันเลย by orioncomet
[ไม่เป็นสาระ] ยูสเซอร์เนมของใครที่มาเป็นยังไงมาโพสต์กัน
[หาสาระไม่ได้!!] > มาแนะนำตัวกันเถอะ~♪ < by orioncomet
มารวมพลังปั๊มคะแนนรวมประเทศกันเต๊อะ by heartnetkung
ภาษาไทย (Thai) by Kharl
Meeting Osu! ครั้งที่2 [จบแล้วว]+รวมรูปภาพ by Xen

ถ้าเห็นว่าอันไหนสำคัญ ส่ง forum-pm มาที่ผมเพื่อเอาขึ้นกระทู้นี้ได้ครับ
โพสถามคำถามทั่วไปต่างๆ ขอให้ใช้กระทู้นี้เป็นหลักเพื่อให้ไม่รกกระทู้อื่นๆนะครับ
(ขอให้ตั้งกระทู้ใหม่กับพวกเรื่องที่ต้องมีการคุยกันหลายๆคนอย่างเช่น tournament, meeting ต่างๆ เท่านั้นถ้าหากเป็นไปได้)
Natsuki Nanaka
โล่งขึ้นเยอะแฮะ
Nongicelife
:)
Please sign in to reply.

New reply