forum

[ไม่เป็นสาระ] ยูสเซอร์เนมของใครที่มาเป็นยังไงมาโพสต์กัน

posted
Total Posts
97
show more
[EF]reet
Efreet โค้ดเนมของโคโตริตอนเป็นภูตจ้า

Kotori Kotori Kotori Love Love Love ~~~~ <3 <3 <3 \(^O \(^O \(^O
-[Nitro]-
เอิ่ม
Fumika นะฮะ
คือตอนแรกก็กำลังออกเสียงภาษาจีนกับญี่ปุ่นอยู่
ออกเสียงไปมั่วๆก็คิดชื่อนี้ได้ก็เลยจัดไปครับ อิอิ
Fumika
wat
[13] BECK
[13] BECK มาจากชื่อเดิมคือ becklnw0013
0013 มาจากชื่ตัวละครเกมออนไลน์แรกที่เล่นคือ becklnw0011
แล้วก็เลื่อนมาเรื่อยๆเป็น 0013
becklnw ก็ก็อบเขามาไม่ได้คิดอะไร
ตัวเลข 0013 มาจากเพื่อนคนแรกในเกมที่เล่น ซึ่งเมื่อก่อนเป็น 0011
แล้วก็มา 0012
0013
จนเป็น becklnw0013
แล้วก็เริ่มเล็งเห็นว่า becklnw0013 มันดูเกรียนไปนะ "lnw" เทพเลย
ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็น
[13] BECK
[13] มาจาก 0013 ตัด 00 ออก ส่วนวงเล็บ ก็อบมาจากบร๊ะเอม (อิอิ)
BECK ที่ใช้ตัวใหญ่เพราะว่าคิดว่าตัวเองเริ่มเติบโต (ก็อบพี่แกมาอีกแหละ ถถถถถถว์)
จนมาเป็น [13] BECK ให้เห็นในปัจจุบัน
Phixgar
ตอบมั่งๆๆ
Phixgar มาจาก

Ph - อักษรนำหน้าในชื่อภาษาอังกฤษ
ixgar - มากจาก cigar (cigarette) ตัด c เติม x

มาในหัวตอนไหนไม่รู้
ชื่อหากิน =w=
comkrub17442
comkrub17442
comkrub=คอมครับ
17442=เลขประจำตัวโรงเรียน
yagami l
yagami l

ตอนนั้นกำลังอ่าน Death Note สนุกมากๆเลยติดใจว่าจะใช่ชื่อ yagami light แต่ว่าดันมีคนใช้ไปแล้วก็เลยเอา yagami มา + ใส่ l ซะ เลยกลายเป็นแบบนี้นี่เอง 555
ZeroEightOne
ชื่อนี้ มาจากชื่อเก่า คือ 081.... (ไม่บอกดีกว่า)
ทีนี้ ชื่อมันโจ่งแจ้ง เปิดเผยเกินไป ก็เลยเปลี่ยนเป็นชื่อนี้ ดูอินดี้ดี :v
bank78952

ZeroEightOne wrote:

ชื่อนี้ มาจากชื่อเก่า คือ 081.... (ไม่บอกดีกว่า)
ทีนี้ ชื่อมันโจ่งแจ้ง เปิดเผยเกินไป ก็เลยเปลี่ยนเป็นชื่อนี้ ดูอินดี้ดี :v
081458**** :v
ZeroEightOne

bank78952 wrote:

ZeroEightOne wrote:

081458**** :v
ธนาคารอิสลามแห่งประเทศไทย (อีกชื่อ) นายยย!!!!!!
- YaNa -
ไม่รู้ว่ามันมาจากไหนแต่คิดๆได้ก็ลองตั้งชื่อนี้ดู ;)
ao_kancolle
ชื่อมาจากการที่ตัวเองป่วยเรือ อาโอบะในคันไถ ห้องไทยเงียบมากก.... :| :|
zazacream081
Username ของผม zazacream081 (ตอนสมัครยังยุม.1ยุเลย) ชื่อบอสฮะ เล่น OSU Mania เป็นส่วนใหญ่
Cattylover
ของผม Cattylover มาจากการ ชอบแมว!!!!!!!!!

ส่วน ***ty****r แค่ทำให้มันดูมีสไตล์ :)
Excelsea
sakurajmira มาจาก ดอกซากุระ ส่วน เจไมอาร์นี่ โค้ดเนมในห้อง
SunShineDay
แต่ก่อนนะ ชื่อ bossyou225 เอามาจากพี่อีกที่ ไม่รู้หมายความว่าไง น่าจะประมาณว่า *เราเป็นบอสของนายคนที่225*

ตอนนี้ก็ SunShineDay เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานก็เจอเพจนี้ *เอาจริงๆนะตอนนี้ยังไม่ค่อยเข้าใจความหมายชื่อตัวเองอะไรมากอ่ะ :v* ตอนนั้นก็ประมาณว่า เราชอบดู ชิงร้อยชิงล้านไง แล้วเราก็นึก เห้ยสมัยก่อนมันมี ชื่อ "ชิงร้ิอบชิงล้าน Sunshineday" แล้วก็นึกๆ Sunshineday แปลว่า วันที่พระอาทิตย์ส่องสว่าง อะ มันเท่ดี แต่มีอีกชื่อ นึงที่คิดนะ *ไม่ๆตอนนั้นนายไม่ได้คิด*

ชื่อว่า -Markina- มันคล้ายชื่อเราอะแล้วมันก็เท่ดี เราชือ่ มาร์ค เขียนภาษา อังกฤษ ว่า Mark แล้วก็เติมคำว่า ki na ไป *ไม่รู้แปลว่าไร 5555* แล้วเราก็นึกๆดู เห้ย ลองเอาชื่อที่มีความหมาย ดีกว่าชื่อ ที่ไม่มีความหมายเติมมัวๆดีกว่า เราก็นึกอยู่นานมาก เราก็ไปถามแฟน แฟนก็บอกว่า SunShineDay ก็ได้นะ นามปากกาของที่รักไม่ใช่หรอ เราก็ เออวะ ทำไมเราลืม

เราก็เลย อะ Sun ก็ Sun ค่อยไปบอกชื่อที่หลังก็ได้ *แต่ตอนนั้นน่าจะตั้งว่า* - SunShineDay - ก็เลยเป็นที่มานะ :v *เราก็นึกอยู่ชื่อมันยาวไปป่าวอ่ะ* // นี้กุจริงจังได้ไงวะเนี่ย 55555
witchukan11_old
ของผม witchukan ชื่อส่วน 11 เลขที่ประจำชั้นม.4-6
[ Yukino ]
hibi มาจากเนื้อเพลงญี่ปุ่นครับ ตอนแรกจะตั้ง hibiki แต่ตั้งไม่ได้ก็เลยหงอย ผ่านไปซัก 2-3 วัน ก็ไปฟังเพลงญี่ปุ่นแล้วได้ยินว่า hibiyo~ no hibi อะไรประมาณนี้ครับ
สุดท้ายแล้วก็ได้ hibi
-Cappuchino-
Crkza
นี่ก็คือCrkเนี่ย แต่ก่อนชอบโหลดเกมเถื่อน
ตอนแรกได้ชื่อเนี้ยมาจากเกมMMORPGกากๆเกมนึงชื่อว่า Arcane Legends
ส่วนzaเนี่ยเห็นคนไทยชอบใส่ท้ายชื่อกันเลยเอามาด้วย
maiiztalisman
โย่ว เล่นมานานนมล่ะ
maiiztalisman
maiiz:แผลงมาจากmaiที่เป็นชื่อเล่นบวกiกับz
talisman:มีคนตั้งนามแฝงนี่ให้ รู้สึกว่านานนมมาก แปลว่าเครื่องราง กับเสน่ห์อันลังนี่อังกฤษเรียกcharmingนี่ละ
/me ฟิ้ว~
[ LoliYami ]
[ LoliYami ]

เริ่มจาก [ LoliNoel ] จากการชอบนุ่ง Neol จากนั้นก็เติมsupport ครั่งแรก ก็ถามเพื่อนว่าตั้งอะไรดีเพื่อนบอกอะไรก็ได้เรื่องแกเราก็แบบเอาลายเส้นตัวเองมารวมกับLoli ก็ [ LoliYami ]

(ไร้ความหมาย)
Vignette-
Vignette มันซ้ำ ฮือ
Yame_Chan
PanKuNG5251
PanKuNG เป็นนามปากกาของผม ส่วน 5251 เป็นรหัสWiFiที่รร.ให้มา
teerawat2
teerawat2 นี้มาจากเคยตั้งชื่อในเกม osu ว่า teerawat1 เเต่จำรหัสไม่ได้ เลย ตั้งใหม่ เป็น teerawat2
ReLof1
ReLof1 เอาจริงๆ ผมก็ไม่รู้ความหมายมันจริงๆหรอก
จู่ๆก็อยากเอา คำว่า Re มารวมกับ Lofi แต่ตัว i มันไม่ ok เลยใช้ 1
จนทุกวันนี้คนเรียกผมว่า รีลอฟ ไปแล้ว ( I have a Re, I have a Lof1, UHHHHHHHHhh ReLof1 )
SkylarJeff45
Alternyatic
ของผม Alternatic นี่มาจากในตอนแรกผมต้องการชื่อรอง แล้วตอนนั้นผมใช้ username ว่า LunaticLord (มาจาก Lunatic Cultist & Moon Lord ใน Terraria อะ) ก็เลยเอา lunatic ผสมกับ Alternate (เรียกแทนชื่อรอง) ก็เป็น Alternatic ครับ

Edit 1:เปลี่ยนเป็น Alternyatic ละเพราะนับวันทำตัวเหมือนแมว lol
AlienCat
AlienCat

คือว่าผมไปเจอกับ vtuber ชื่อ Shirakami Fubuki ทำคลิปลง bili ว่าตัวเองสับสนตัวเองว่าเป็นจิ้งจอกหรือแมว ทั้งๆที่ตัวเองในนั้นเป็นจิ้งจอก

แกเลยสรุปว่าตัวเองเป็น NekoSenshi = Cat Alien ผมก็เลยเอามาคับ

คลิปมันก็จะกาวๆประมาณนี้
https://www.youtube.com/watch?v=E-Xxo6utgNA
EdgySets
นั้นสิครับ
p[O_HOU]z
ตอบหน่อยดีกว่า (ถึงช้าไปหน่อยก็เถอะ) ชื่อ p[O_HOU]z ที่มา...

ชื่อเก่า คือ peenutzaa ตัด เป็น pz

ละช่วงนึงเล่นเกม Touhou พอดี ทำให้เล่น osu จนถึงทุกวันนี้ได้(ด้วยเพลงของ Touhou ) เลยลองเอามาเป็นส่วนหน่งของชื่อ ตัดเป็น HOU

ส่วน O เดี่ยวๆ ก็เป็น OSU!

ก็คิดอยู่ว่าจะเอา 3 อย่างนี้มารวมกันไงดี

ก็เอา p ไว้หน้าบอก ถึงชื่อย่อเรา ส่วน เครื่องหมาย [ ] เอามาคั่นไว้ เพื่อไม่ให้ดูแปลกๆ มั้ง55

เลยคิดว่าใน [] มันต้องมีไรด้วย เลยเติม O แทน OSU! เพื่อไม่ให้ยาว คั่นด้วย_ เพื่อ...ไม่รู้สิ555

จากนั่นก็กะจะเติม TOUHOU เลยก็คิดว่าอาจจะยาวไป ตัดเหลือ HOU พอ ส่วน z ก็ปิดท้าย

ที่มายาวสุดละมั้งเนี่ย555 หวังว่าจะเข้าใจกันนะ 030
MithiChang
ของผม Mithichang นะครับ

ที่มาคือผมชอบเพลงๆนึงที่มีชื่อว่า MTC ครับ
เพราะเพลงมันมิติๆแล้วรูปภาพหลังก็น่ารักมาก
ผมก็เลยตั้งชื่อว่า Mithichang

(เหตุผลดูแปลกๆจัง)
RAISE MY SWORD
มาจาก COVID ครับ
Hibaragi
อยู่ๆมันก็คิดได้และเพราะดี
lnwlewd
ชื่อผมได้มาจาก

lnw = เทพ
Lewd = โรคจิต

ก็นั้นแหละครับ แถมเพื่อนชอบเรียกผมแบบนั้น
pongmingtai
ไม่มีอัพเดตมา2ปีละกระทู้นี้ ผมจะเป็นคนปิดรึเปล่า
ชื่อของผม ก็ตามนั้น pongmingtai = fatheryoudead
ไม่รู้ทำไมถึงตั้งชื่อนี้ ส่อจริงๆ ตอนเล่นใหม่ๆตั้งไปเรื่อย
พอตอนนี้กลับมาคิด "ตอนนั้นตูคิดอะไรวะถึงตั้ง"
แก้ไข 8/4/2566:ผมไม่ใช่คนปิด (แต่เม้นหลังผมนี่มาเจอได้ไงดีกว่าทั้งที่โพสต์นี่มันร้างมา3ปีแล้วนะ!!?)
NaiNonTheN00b1
- NaiNonTheN00b1

คือก่อนหน้านี้เราใช้ชื่อว่า NaiNonTH..:
  1. Nai ที่อยู่ข้างหน้า อ่านเป็นภาษาไทยได้ว่า "นาย"
  2. Non คือชื่อเล่น (นนท์)
  3. TH อย่างที่รู้ๆ กันว่าย่อมาจาก Thai
แต่ต่อมาเราก็รู้สึกว่าอยากให้ชื่อมันมีความเป็นสากลมากขึ้น ไม่อยากให้มีเรื่องของชาติเข้ามาในชื่อ บวกด้วยความที่เราเล่นเกมไม่ค่อยเก่ง เราก็เลยเปลี่ยนจาก TH เป็น TheN00b1 (The Noob One) เหมือนเป็นการระบุว่าเป็น NaiNon ตัวกาก ๆ ตัวนึง

ก็นั่นแหละ... ได้เป็นชื่อ NaiNonTheN00b1 ขึ้นมา
Please sign in to reply.

New reply