forum

สำคัญมาก! ห้ามสมัครไอดีเกินกว่าหนึ่งอันนะครับ

posted
Total Posts
63
Topic Starter
Kharl
ขอความร่วมมืออย่าสมัครไอดีเกินกว่าหนึ่งอันนะครับ ตามกฎของที่นี่ ทุกคนมีสิทธิ์สมัครไอดีได้เพียงไอดีเดียวครับ
ถ้าทางทีมงานพบเห็นใครมีพฤติกรรมน่าสงสัย และตรวจเช็คแล้วพบว่ามีไอดีมากกว่าหนึ่งอันจริง ไอดีทุกอันของคนคนนั้นมีสิทธิ์ถูกแบนทันทีโดยไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้าครับ

ถ้ามีข้อสงสัย มาโพสท์ในกระทู้นี้ได้ครับ

EDIT:ขอรบกวนคุณกานต์เพิ่มเติมในส่วนที่พึ่งโพสล่าสุดนะครับ
Updated: 16 เมษายน 2014

กฎนี้ยังใช้อยู่นะครับ
มาตรการตอนนี้คือถ้าตรวจเจอ Multi ID เมื่อไหร่ โทษที่ได้รับจะเป็นดังนี้ครับ

กรณี A เป็น ID จริง กับ B เป็น ID ที่ 2
ID:A โดนใบ้ 600 ชั่วโมง
ID:B โดนแบนทันที
แล้วถ้าหากทีมงานตรวจเจอว่ายังคงสมัครไอดีใหม่ซ้ำๆอยู่เรื่อยๆ, ทุกไอดีที่ท่านมีจะโดนแบนทันทีครับ
ขอให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ (มีหลายคนใน #thai โดนมาแล้ว)
NarzE
รับทราบครับ ขอบคุณครับ :)
lushiris
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
Kharl
คุณ lushiris:
เมื่อกี้ผมลองเช็คดูแล้ว ไม่มีชื่อคุณอยู่ใน list ครับ ;)
lushiris
โอเค ขอบคุณมากครับ

Inferior_old
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
Kharl
คุณ Inferior:
ผมเช็คดูแล้ว ไม่มีชื่อคุณนะครับ ทางทีมงานเขาพิจารณาจากหลายๆปัจจัยครับ ไม่ได้ดูแต่ IP อย่างเดียว เพราะงั้นไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าอยากเอาให้ชัวร์ จะส่ง username ของแฟนกับน้องของคุณมาให้ผมก็ได้ครับ ผมจะได้ไปแจ้งทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ให้
ขอบคุณครับที่ดูให้ :)
ของน้องผม ไอดี TRip2051
ของแฟนผม ไอดี midnightcompany
ครับ
Kharl
ขอบคุณมากครับ

ฮือ ตอนนี้น้องมันเก่งกว่าผมแล้ว :cry:
l2aynar01
รับทราบครับ
orioncomet
vincerio
อ่าว งานเข้าสิแบบนี้ - 3 -''

พอดีใช้คอมกะพี่สาวอ่ะครับ - -''

ตอนแรกผมเล่นก่อนแล้วเจ๊แกเล่นตาม...
หลังๆ อาเจ๊แกเอา id ผมไปทดสอบเพลงก่อน แล้วพอเล่นดีค่อยกลับไปเล่น id ตัวเอง -___-'' ( ออกแนวเลว )
แบบนี้จะเข้าข่ายรึเปล่านะ...
pete2528
ผมโดนเต็มๆสิเนี้ย ยอมรับว่ามี 2 ไอดีๆอันที่ตอบน้เป็นไอดีหลัก ส่วนอีกไอดีก็ใว้อำเพื่อนๆเล่นไม่ได้เล่นจริงจังอะไร :)

ไอดีหลัก pete2528
ไอดีรอง peteai

แล้วถ้าหากต้องการทำตามกฎ ผมจะต้องทำยังไงกับไอดีรองบ้าง ลบทิ้ง ปล่อยใว้เฉยๆ หรือแจ้ง admin ให้ลบ

ถ้าไอดีหลักโดนแบนจริงๆ คงเศร้าน่าดู แ่ต่เกมนี้อยู่ที่ฝีมือ XD ไม่เหมือนเกมออนไลน์ทั่วไปที่เก็บเวลให้เยอะๆแล้วเก่ง
Kharl
คุณ vincerio:
เสี่ยงอยู่เหมือนกันครับ ยังไงก็ pm ชื่อไอดีของคุณกับพี่สาวมาก่อนก็ได้ครับ ผมจะได้ไปแจ้งทีมงานที่รับผิดชอบเรื่องนี้ให้ แต่ก็รบกวนช่วยบอกพี่สาวพยายามเลิกใช้ไอดีปนกันด้วยครับ เพราะข้ออ้างว่าเป็นไอดีญาติพี่น้องนี่ใช้กันบ่อยมาก กลัวทีมงานคนอื่นเขาจะหาว่าเหตุผลฟังไม่ขึ้นน่ะครับ

คุณ pete2528:
ถ้าจะว่ากันตามกฎจริงๆ ก็ให้แจ้งไอดีรองที่อยากให้ลบกับทางทีมงานครับ
vincerio
รับทราบครับ =w=''

ผม id ; vincerio ครับ
พี่สาว id ; HANAHANA ( ประวัติดีซะ เพราะชอบเอาไอดีผมไปทำอะไรเสื่อมๆ... )
tarbukii
รับทราบครับ =w=

ผมสมัครไอดีเดียวอยู่เลย เหอะๆ

อย่างไงก็ขอบคุณละกันนะครับ
poypk
รับทราบพะยะคะ

id เดี่ยวนี่แหละ พี่น้องข้าเจ้าไม่เล่น
nut028799982
illuminist

nut028799982 wrote:

รับทราบคับ

และสวัสดีทุกท่านคับ ผม ณัฐ น้องใหม่คับ
ไปแนะนำตัวในกระทู้หลักดีกว่ามั้ยครับ

มีเบอร์โทรแถมมาด้วยแฮะ เดี๋ยวว่างๆโทรไปแบล็คเมล์ xD
show more
Please sign in to reply.

New reply