forum

ภาษาไทย (Thai)

posted
Total Posts
761
Topic Starter
Kharl
รวมกลุ่มคนเล่น Osu! ชาวไทยกันที่กระทู้นี้เลยครับ จะถาม-ตอบ คุยเล่นอะไรก็ได้ตามสะดวกครับ ^^
DJPop
กระทู้ค่อนข้างเงียบเหงาแฮะ -.-
Kharl
/me นั่งซดชาฟังเสียงจิ้งหรีดอยู่ริมระเบียง ( -.-)u~
DJPop
คนไทยในบอร์ดนี้คงมีแค่พวกเรา 2 คนแหงๆ = ="
saynatuis
มีเพลงไหนหนุกๆ บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยคร๊าบ ไม่เอาเพลงเพราะๆ นะครับ เน้น โน๊ตเพลง มันส์ๆ อิอิ
(อยากให้กระทู้ คนคุยกันเยอะๆ จัง)

อยากได้เพลงที่มี mv ด้วยอ่ะคับ สวยดีๆ อิอิ

ตอนนี้ผม load แต่พวก ranking แรกๆ ครับแล้วก็ ผลงานของ คุณ Kharl ทั้ง หมดครับ ขอบคุณ คุณ Kharl มากๆครับ :)
Kharl
ถ้าอยากได้เพลงเน้นโน้ตมันส์ๆ ต้องของคุณ DJPop เลยครับ งานดีมีคุณภาพ รับประกันความมันส์(โหด)สะใจ :twisted: คลิก link นี้ได้เลยครับ http://osu.ppy.sh/index.php?p=ranking&q=DJPop
นอกจากนี้ก็มีเพลงของคุณ peppy กับคุณ James ที่ก็เล่นมันส์ดีเหมือนกัน
ถ้าชอบแนวพวก J-pop หรือพวกเพลงจากการ์ตูน เพลงข้างล่างนี่ก็สนุกดีครับ
KOTOKO - Agony
Caramell - Caramelldansen (Speedycake Remix)
Ootsuki Kenji - Hitotoshite Jiku Ga Bureteiru
t+pazolite feat. - Okkusenman (Hardcore Mix)
Banya - Pump Me Amadeus
Dormir - Cosmos Pop
U2 - Vertigo
Team Nekokan - Can't Defeat Airman
สี่เพลงข้างล่างนี่จะเล่นยากหน่อย เพราะเป็นเพลงตั้งแต่สมัยโปรแกรมนี้เพิ่งเปิดตัว การเว้นช่องระหว่างโน้ตยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

ความจริงแล้ว ถ้าอยากโหลดเพลงมาลองเล่นทีละหลายเพลงๆ ให้ไปที่กระทู้นี้เลยครับ มีรวมเป็น pack ไว้แล้ว (ขนาดประมาณ 100MB ต่อแพ็ค) แถมมี list เพลงไว้เสร็จสรรพอยู่ reply ข้างล่าง แพ็คไหนมีเพลงอะไรบ้าง มีหรือไม่มี mv สามารถเช็คดูได้เลยครับ

มีปัญหาสงสัยอะไรก็เชิญ post ถามได้ที่นี่เลย หรือถ้าเจอออนอยู่ก็พิมพ์ทักมาได้ครับ ภาษาไทยหรืออังกฤษก็ได้แล้วแต่สะดวกฮะ

จะว่าไป... รู้จักโปรแกรมนี้จากไหนเหรอครับ?
saynatuis
โอ้โหห เต็มเลย ขอบคุณนะครับ ผมเอาแต่ โน้ตเพลง มันส์ๆอย่างเดียวแล้วครั้บ ส่วนใหญ่ ฟังเพลงอื่นไปเล่นเกมไป(ฟังเพลงมันส์ๆ เอาเอง) แหะๆ มันรำคาญ เสียง นกหวีดอ่ะครับ :roll:

พอดีไป search google ครับ คำว่า osu กะจะหาเกมมันมาเล่นใน NDS แต่ไปเจอ Blog คุณ ก็เลย load มาเล่น ติดใจเลยครับ ขี้เกียดไปเล่น NDS แล้ว แหะๆ

http://kharl.exteen.com/20071113/osu-pc

วันนั้นเจอ ตุณในเกม ไม่กล้าพูดเลยครับ เด๋วพวกฝรั่งมัน Ban ภาษา เรา ซวยเลย

ปล.
-เจอกันในเกมครับ กำลังปั๊ม rank
-ช่วงแรกๆ เห็น rank มันขึ้นที เป็น พันๆ สะใจดี เอิ๊กๆ :lol:
adamskii_uk
นอะดวแฮะ งมีแงๆ พราะภาพด้ แล้ว ลงมัอื่นไปเฝรั่ง ป็ใจ

I have no idea what I just said, but it looks cool. :)
Kharl
วันนั้นเจอ ตุณในเกม ไม่กล้าพูดเลยครับ เด๋วพวกฝรั่งมัน Ban ภาษา เรา ซวยเลย
ไม่แบนหรอกครับ เกมนี้เขาเปิดกว้างเรื่องภาษา ใครอยากคุยเป็นภาษาอะไรก็คุยได้ตามสะดวก (เห็นบ่อยสุดมีจีนกับรัสเซียครับ) คุณ peppy ที่เป็นคนเขียนโปรแกรมนี้ยังมีวางแผนจะทำออกมาเป็นหลายๆภาษาด้วยซ้ำ เพราะงั้นไม่ต้องกลัวครับ ถ้าไม่ได้ไปป่วน chat อย่าง flooding, โฆษณา, หรือโพสท์ link ไม่เหมาะสม จะคุยภาษาอะไรก็ไม่โดนแบนแน่นอนครับ

I have no idea what I just said, but it looks cool.
And I have no idea what you're saying too. lol
gtoeryu
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
Tisaka
ดีครับ คนไทยทุกท่าน เพิ่งเข้ามาลองเล่น Osu! ครับ เพื่อนแนะนำมา :lol:
dgnblood
พึ่งลองเล่นเหมือนกันครับควบคุมเมาส์ยากกว่าลากสไตลัสเยอะเลยครับ :?

อยากให้คุณ Kharl ทำเพลงไทยมาให้เล่นอีกครับเพลงของบอดี้แสลมน้องสาวชอบเล่นมาก

บอกว่าเกมนี้สนุกดี :P
Kharl
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ ^^

ตอนนี้มีเล็งๆเพลง ยาพิษ กับ เสี้ยววินาที ของ Bodyslam ไว้ครับ (โดยเฉพาะเพลงเสี้ยววินาที ผมว่าถ้าเกมเชียร์มีเวอร์ชั่นไทย เพลงนี้เหมาะเป็นเพลงประกอบด่านสุดท้ายมากๆครับ) นอกจากนี้ก็มี Bump Boom Boom ของ Buddha Bless ครับ แต่หาไฟล์ mp3 คุณภาพดีๆไม่เจอเลย
Tisaka
ชอบ Hare Hare Yukai มากเลยครับ คุณ Kharl แต่เพลงของ Buddha Bless ถ้าทำออกมา คงมันส์พึลึกเลยนะคับ จะตั้งตารอครับ สู้ ๆ :lol:
dgnblood
จะรอเล่นครับผม สู้ๆครับ

ว่าแต่ไม่เคยเล่นโหมด ฮาร์ดผ่านสักเพลงเลยอ่ะครับ :cry:

จะว่ามันโหดก็พอๆกับเพลงในดีเอสนะว่าแต่ใช้เมาส์เล่นกันหรอครับกดไม่ทันเลย

หรือมีเทคนิคอะไรก็สอนนูปอย่างผมหน่อยนะครับ :cry:
[deleted user]
เย้ๆ เจอคนไทยด้วย ^^

ชื่อ หมิง นะงิ พอดีไปเจอเว็บนี่ จาก
http://kharl.exteen.com/20071113/osu-pc

บลอกของคุณ kharl อะงิ...

ปกติไม่ค่อยได้เล่นโหมดเชียร์หรอกฮะ เล่นแต่โหมด Taiko ^^

เจอๆก็ทักกันได้นะฮะ

ปล.ชอบเพลงอกหักที่ คุณ kharl ทำมากๆเลยงิ เป็นกำลังใจให้งิ :)
dgnblood
ลงทุนหวดเมาส์ใหม่ ในราคา 1300 :cry: กับเปลี่ยนมากด z,x ทำให้เล่นได้ง่ายขึ้นเยอะเลยแหะ
Plugmanxzr
เจอในกระทู้ที่ไทยนิน แล้วเข้ามารู้จักในบล็อกของคุณ Kharl อ่าครับ ^^

ว่าแต่ กระทู้เงียบดีนะครับ - -"
[deleted user]
เหอๆยินดีที่ได้รู้จักงับ เงียบจริงๆ :roll:
dgnblood
+ + เพลงของ DJpop นี่โหดซิกๆเลยครับ :cry:
show more
Please sign in to reply.

New reply