forum

อยากทราบวิธีการเล่นใน iPOD iPhone iTouch

posted
Total Posts
3
Topic Starter
DAZS_old
สวัสดีครับพี่น้องชาวไทย คือผมเล่นเกมนี้มาประมาณได้เดือนนึงละ
แต่พอดีเห็นว่าเกมนี้ สามารถเล่นกับ เครื่องเล่น iPOD iPhone iTouch ได้

แต่ผมไม่มีความสามารถในการทำให้เล่น บนเครื่อง iPOD iPhone iTouch ได้

ท่านใดมี เมตตา รบกวนช่วยสอน วิธีติดตั้ง โปรแกรม / บีทส์แมพ / และอื่นๆ ด้วย
จะเป็นบุญอย่างมากครับ ผมใช้ iPOD อยู่เลยอยากจะทราบว่าเล่นบน iPOD จะทำ
อย่างไร ขอบคุณ ทุกท่านล่วงหน้าครับ

(พอดีไม่เก่งภาษา ปะกิด เลยไม่รู้จะหาอ่านในบอร์ดยังไง)
DJPop
iPod ธรรมดาเล่้นไม่ได้ครับ -*-
iPhone กับ iPod Touch ต้อง Jailbreak เครื่องก่อน (ทำเองก็ได้ แต่ถ้าไม่ชัวร์ไปให้ร้านทำดีกว่า เพราะพลาดคือเจ๊งบ๊ง - -)
หลังจากนั้นเข้าโปรแกรม Cydia ที่แถมมากับเครื่องหลัง Jailbreak ต่อไปก็ Search หาคำว่า osu แล้ว Install ก็เรียบร้อย (ต่อเน็ตด้วย)

Beatmap ก่อนอื่น iPhone หรือ iPod Touch จะเข้าไปดูไฟล์แบบปกติไม่ได้ ต้องไปหาโปรแกรม Browser ของมันโดยเฉพาะ
จากนั้นเข้าไปที่โฟลเดอร์ ./osu!/Songs แล้วลาก map ไปใส่ iPhone หรือ iPod Touch ที่ ./private/var/mobile/Documents/osu/beatmaps ผ่านทางตัว Browser ที่โหลดมา

ไฟล์ที่ไม่รองรับ: *.ogg และไฟล์ vdo ทั้งหมด
Topic Starter
DAZS_old

DJPop wrote:

iPod ธรรมดาเล่้นไม่ได้ครับ -*-
iPhone กับ iPod Touch ต้อง Jailbreak เครื่องก่อน (ทำเองก็ได้ แต่ถ้าไม่ชัวร์ไปให้ร้านทำดีกว่า เพราะพลาดคือเจ๊งบ๊ง - -)
หลังจากนั้นเข้าโปรแกรม Cydia ที่แถมมากับเครื่องหลัง Jailbreak ต่อไปก็ Search หาคำว่า osu แล้ว Install ก็เรียบร้อย (ต่อเน็ตด้วย)

Beatmap ก่อนอื่น iPhone หรือ iPod Touch จะเข้าไปดูไฟล์แบบปกติไม่ได้ ต้องไปหาโปรแกรม Browser ของมันโดยเฉพาะ
จากนั้นเข้าไปที่โฟลเดอร์ ./osu!/Songs แล้วลาก map ไปใส่ iPhone หรือ iPod Touch ที่ ./private/var/mobile/Documents/osu/beatmaps ผ่านทางตัว Browser ที่โหลดมา

ไฟล์ที่ไม่รองรับ: *.ogg และไฟล์ vdo ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ ผมใช้ iPOD touch นั่นแหละครับ แหมๆ - -*

ว่าแต่ผมยิ่งอ่านแล้วยิ่งงง สะดวกมี MSN ให้ติดต่อไหมครับ จะได้ถามได้สะดวกๆ
Please sign in to reply.

New reply