forum

ออนไลน์ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ?

posted
Total Posts
7
Topic Starter
Ryuichi_old
บ้านผมใช้เน็ตของโทรศัพท์แล้วออนไลน์ไม่ได้อ่ะครับเป็นเพราะอะไำรครับ?

ปล.เน็ตของNokia :shock:
illuminist
ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเน็ทมือถือหรือเปล่านะครับ บางทีเน็ทบ้านธรรมดาต่อแล้วยังมีปัญหาเลยครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่าที่บอกว่าออนไลน์ไม่ได้ อาจจะมีปัญหาอื่นก็ได้ ถ้าเป็นไปได้ก็ขอให้ช่วยบอกอาการที่ต่อไม่ได้ด้วยนะครับว่ามีอะไรเกิดขึ้นบางระหว่างการต่อ

เช่น มีขึ้นแถบสีชมพูว่า Connecting to Bancho... แล้วขึ้นแถบแดง Unable connect to Bacho... อะไรแบบนี้ครับ

จะได้ด้วยกันดูให้ได้
Topic Starter
Ryuichi_old
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
illuminist
อาจจะเป็นเพราะเน็ทจริงๆน่ะครับ คงต้องทำใจซะละ :?
poypk
ใช้เน็ต d-tac มือถือ N70
เล่นออนไลน์ได้ปกติอะค่ะ :oops:
luigiman_old
เป็นที่อินเตอเน็ท100%ครับ

ใช้เน็ทTT&T จะออนไลน์ไม่ได้แทบทั้งวันครับ(ผมก็ด้วย >:( >:( ) ยกเว้นเสียแต่ว่า ท่านจะแหกลูกตามาเล่นตอน หลังเที่ยงคืน จนถึงใกล้สว่าง(ช่วงที่้มนุษย์มนา เขานอนหลับกัน) เพราะแบทวิดของงTT&Tออกนอกห่วยแตกมากครับ ถ้าใช้แพกเกจราคาถูก(Indy 3mbเดือนละ 590)

ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ ต้องเปลี่ยนเป็นISPเจ้าอื่นๆซะ (แถวบ้านผมมีแต่TOT ห่วยซึ่งหลุดจนไม่ได้เหมือนเดิมกับCATที่เล่นได้แน่นอน แต่แม่ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน เวรจริงๆ :o )หรือไปใช้แพกเกจราคาแพงอย่าง พรีเมียรของTT&Tอ่ะครับ(เดือนละ1000+) ซึ่งเปลี่ยนแล้วเล่นได้แน่นอน แต่ท่านจะยอมจ่ายราคาโคตรแพงหรือเปล่านี้ก็อีกเรื่องนึง)

ปล.ทุกวันนี้ต้องต่อGPRSของDTACเล่น ทั้งๆที่มีADSL..สมเพศตัวเอง :cry: )
fonchocolate
เอิ่ม คิดว่า รอซักพักมันก็น่าจะเข้าได้นะคะ^^ เวลาล๊อคอินก็ ถ้ามันยังไม่ขึ้นเป็นชื่อเราก็ กดX ปิดไปก่อนก็ได้ มันก็
จะเป็นชื่อเรา
ซักพักมันก็จะล๊อคอิน
ได้เองค่ะ (จากการสังเกตของตัวเอง ส่วนใหญ่คงรู้กันหมดโลกละ ชั้นล่ะเซ็ง= =)
Please sign in to reply.

New reply